Người tiêu dùng Trung Quốc hào hứng đón nhận sản phẩm Vinamilk
30 | 09 | 2019
Vừa qua, tại Hồ Nam, Trung Quốc với chủ đề “Chọn Tự Nhiên – Chọn Vinamilk”, gian hàng của Công ty cổ phần sữa Việt Nam (Vinamilk) tại Triển lãm Quốc tế về Thực phẩm và Dịch vụ Ăn uống 2019 đã được đông đảo người tiêu dùng, các đối tác tham quan đón nhận.
Ngành sữa đón cơ hội lớn từ thị trường 60 tỷ USD
27 | 09 | 2019
Với việc ký Nghị định thư về xuất khẩu sữa Việt Nam sang Trung Quốc, ngành chế biến sữa Việt Nam có cơ hội được tiếp cận thị trường tiêu thụ sữa lớn thứ hai thế giới, từ đó nâng cao thu nhập cho người chăn nuôi. Dự kiến, lô sữa xuất khẩu đầu tiên sẽ được thực hiện ngay trong năm nay.
Kim ngạch nhập khẩu sữa và sản phẩm tăng trở lại
25 | 08 | 2019
Sau khi kim ngạch sụt giảm ở tháng 6/2019, thì sang tháng 7/2019 nhập khẩu sữa và sản phẩm của Việt Nam từ các thị trường trên thế giới đã tăng trở lại, tăng 15,1% đạt 86,36 triệu USD.